2 Shawarar Maganganun Marufi na Abun ciye-ciye Ya Kamata Ku sani

Shin Kun San Me yasa Kunshin Kayan ciye-ciye Ya zama Mahimmanci?

Abincin ciye-ciye a yanzu ya zama wani muhimmin sashi na rayuwarmu, don haka nau'ikan ciye-ciye sun fito ba tare da ƙarewa ba. Don mafi kyawun ɗaukar kwallan idon abokan ciniki a tsakanin layin marufi na ciye-ciye a kan shagunan sayar da kayayyaki, ƙara yawan masana'antu da masana'antu suna jujjuya hankalinsu ga ƙira da aikin marufi na kayan ciye-ciye. Babu shakka, fakitin abun ciye-ciye a cikin rayuwarmu ta yau da kullun ya zo cikin nau'ikan iri, salo, girma, girma. Don haka, don yin fice a cikin kowane nau'in marufi na ciye-ciye, ƙira da aiki ba su da mahimmanci. Marufi na kayan ciye-ciye masu kyau ba kawai suna da kyau ba, har ma za a iya tattara su da kyau don tsawaita rayuwar abubuwan ciki da kiyaye duk abubuwan dandano a ciki. Don mafi kyawun adana abun ciye-ciye, fakitin su ba kawai ya iyakance ga nau'ikan abu ɗaya kawai ba, nau'ikan kayan daban-daban suna taka rawa daban-daban wajen adana kayan ciye-ciye, kayan da aka yi amfani da su waɗanda ke rufe da yawa daga gilashi, filastik, takarda, da sauransu.

A yau, za mu tattauna waɗanne nau'ikan marufi na ciye-ciye ne suka fi dacewa don adana abubuwan ciye-ciye da mene ne fa'ida da rashin amfaninsu. Wadannan su ne wasu daga cikin ra'ayoyin mafita na marufi da ya kamata a ambata.

Kwantenan Filastik

kwandon filastik

Babu shakka kwantena filastik sune mafi yawan nau'ikan kayan tattara kayan ciye-ciye a rayuwarmu, saboda kayan filastik ba su da tsada, kuma ana iya amfani da su akai-akai, suna rage farashin samarwa. Tare da band ɗin hatimi, kwantena filastik suna da iska sosai don ƙarfafa ƙarfin ƙarfin su don kare abin ciki mai ƙarfi idan yanayin waje ya rinjayi shi. Bayan haka, wani dalilin da ya sa kwandon filastik ya zama gama gari shine cewa waɗannan maruƙan yawanci suna bayyana a sarari waɗanda za su iya gano ko abubuwan da ke ciki ba su dame su cikin sauƙi.

Karancin Kwantenan Filastik

Idan aka zo batun rashin amfani da kwantenan filastik, abin da ya fara zuwa a zuciya shi ne, filastik ba shi da kyau ga muhalli kuma ba za a iya lalata shi ba, har ma zuwa wani lokaci ya zama dole ya ƙare cikin hanyar zubar da ƙasa, don haka yana da matukar cutarwa. yanayi. Wannan a fili ya keta wayar da kan muhalli, kuma watakila wasu masana muhalli za su kaurace wa wannan marufi na ciye-ciye.

Jakunkuna masu sassauƙa

Jakunkuna masu sassauƙa yanzu suna ɗaya daga cikin shahararrun hanyar tattara kayan ciye-ciye. Saboda ingancin nauyinsu mai sauƙi da sauƙin iya ninkawa, jakunkuna masu sassauƙa a hankali suna maye gurbin fakitin ciye-ciye na gargajiya kamar akwatunan kwali, akwatunan allo, kwantena filastik da sauri suna kama mahimman kasuwa. Saboda halayensu na musamman, akwatuna masu sassauƙa ana amfani da su sosai ba kawai samfuran abinci ba har ma da kayan kwalliya, abubuwan buƙatun gida kuma, masu girma don amfani da yawa da dalilai da yawa. Dangane da ƙira, jakunkuna masu sassauƙa suna zuwa cikin sifofi da yawa, musamman waɗanda ke da ikon tallafawa kansu suna jin daɗin yin alama fiye da sauran. Tsaya m marufi abun ciye-ciye zai iya ficewa cikin sauƙi da sauƙin kama hankalin abokan ciniki. Dangane da aiki, jakunkuna masu sassauƙa suna zuwa tare da rufewar zafi ta yadda zai iya kare abinci daidai daga lalacewa da gurɓatawa.

Lalacewar Jakunkuna masu sassauƙa

Amma jakunkuna masu sassauƙa ma ba cikakke ba ne. Har yanzu suna da mummunan tasiri a kan muhalli, saboda kayansu ba za a iya ƙasƙantar da su gaba ɗaya ba, amma idan aka kwatanta da sauran buhunan marufi, irin waɗannan nau'ikan buhunan marufi har yanzu sun fi dacewa da muhalli. Wani gazawa shine jaka masu sassauƙa sun dace don tattara abubuwan ciki masu yawa. 


Lokacin aikawa: Mayu-23-2023