A halin yanzu, haɓakar kasuwar marufi ta duniya galibi ana yin ta ne ta haɓakar buƙatun masu amfani a cikin abinci da abin sha, dillalai da masana'antar kiwon lafiya. Dangane da yankin yanki, yankin Asiya-Pacific ya kasance ɗaya daga cikin manyan hanyoyin samun kuɗin shiga ga masana'antar tattara kaya ta duniya. Haɓaka kasuwar marufi a wannan yanki ya samo asali ne saboda karuwar buƙatun dillalan e-commerce a cikin ƙasashe kamar China, Indiya, Australia, Singapore, Japan da Koriya ta Kudu.
Manyan abubuwa guda biyar a cikin masana'antar tattara kaya ta duniya
Halin farko, kayan marufi suna ƙara zama abokantaka na muhalli
Masu amfani suna ƙara kula da tasirin muhalli na marufi. Sabili da haka, masana'antun da masana'antun koyaushe suna neman hanyoyin da za su inganta kayan aikin su kuma suna barin ra'ayi a cikin zukatan abokan ciniki. Marufi koren ba kawai don haɓaka hoton alamar gabaɗaya bane, har ma da ƙaramin mataki zuwa kare muhalli. Fitowar tushen albarkatun halittu da sabbin abubuwa da kuma ɗaukar kayan takin zamani sun ƙara haɓaka buƙatun hanyoyin tattara kayan kore, zama ɗaya daga cikin manyan abubuwan da suka jawo hankali sosai a cikin 2022.
Halin na biyu, marufi na alatu za a motsa su ta hanyar millennials
Haɓaka kudaden shiga da za a iya zubarwa na shekaru dubu da ci gaba da ci gaban biranen duniya ya haifar da karuwar buƙatun kayan masarufi a cikin kayan alatu. Idan aka kwatanta da masu amfani a yankunan da ba na birni ba, shekarun millennials a cikin birane gabaɗaya suna kashe kuɗi akan kusan dukkanin nau'ikan kayan masarufi da sabis. Wannan ya haifar da karuwar buƙatun ƙididdiga masu kyau, kyakkyawa, aiki da dacewa. Marufi na alatu yana da mahimmanci don tattara kayan masarufi masu inganci kamar su shampoos, conditioners, lipsticks, moisturizers, creams da sabulu. Wannan marufi yana inganta kyawun samfurin don jawo hankalin abokan ciniki na shekara dubu. Wannan ya sa kamfanoni su mai da hankali kan haɓaka ingantattun ingantattun hanyoyin tattara kayayyaki don sanya samfuran su zama masu daɗi.
Halin na uku, buƙatar marufi na e-commerce yana ƙaruwa
Haɓaka kasuwancin e-commerce na duniya yana haifar da buƙatun marufi na duniya, wanda shine ɗayan manyan abubuwan da ke faruwa a cikin marufi a cikin 2019. Sauƙaƙan siyayya ta kan layi da hauhawar shigar da sabis na Intanet, musamman a ƙasashe masu tasowa, Indiya, China, Brazil , Mexico da Afirka ta Kudu, sun jarabci abokan ciniki don amfani da dandamali na siyayya ta kan layi. Tare da karuwar shaharar tallace-tallace ta kan layi, buƙatun samfuran marufi don amintaccen jigilar kayayyaki shima ya ƙaru sosai. Wannan yana tilasta masu siyar da kan layi da kamfanonin e-commerce su yi amfani da nau'ikan kwalaye daban-daban da aiwatar da sabbin fasahohi.
Halin na huɗu, marufi mai sassauƙa yana ci gaba da girma cikin sauri
Kasuwancin marufi mai sassauƙa yana ci gaba da kasancewa ɗaya daga cikin sassa masu saurin girma na masana'antar tattara kaya ta duniya. Saboda ingancinsa na ƙima, ƙimar farashi, dacewa, aiki da dorewa, marufi mai sassauƙa kuma ɗaya daga cikin abubuwan da ke tattare da marufi wanda ƙari da masana'antun za su ɗauka a cikin 2021. Masu cin kasuwa suna ƙara fifita irin wannan marufi, wanda ke buƙatar ƙaramin lokaci. da ƙoƙarin buɗewa, ɗauka da adanawa kamar sake rufe zik din, ƙwanƙwasa ƙira, bawon murfi, fasalin rataye da jakunkunan marufi na microwaveable. Marufi mai sassauƙa yana ba da dacewa ga masu amfani yayin tabbatar da amincin samfur. A halin yanzu, kasuwar abinci da abin sha ita ce mafi girman mai amfani da marufi masu sassauƙa. Ana sa ran nan da shekara ta 2022, buƙatun marufi masu sassauƙa a cikin masana'antar harhada magunguna da kayan kwalliya shima zai ƙaru sosai.
Halin na biyar, marufi mai wayo
Smart packaging zai karu da kashi 11% nan da shekarar 2020. Wani bincike na Deloitte ya nuna cewa hakan zai samar da kudaden shiga na dalar Amurka biliyan 39.7. Marufi mai wayo shine galibi ta fuskoki uku, ƙira da sarrafa tsarin rayuwa, amincin samfur da ƙwarewar mai amfani. Abubuwa biyu na farko suna jawo ƙarin zuba jari. Waɗannan tsarin marufi na iya sa ido kan zafin jiki, tsawaita rayuwar shiryayye, gano gurɓatawa, da bin diddigin isar da samfuran daga asali zuwa ƙarshe.
Lokacin aikawa: Dec-22-2021