Abinci mai gina jiki na wasanni shine sunan gabaɗaya, wanda ya ƙunshi samfura daban-daban daga furotin foda zuwa sandunan makamashi da samfuran lafiya. A al'adance, furotin foda da kayayyakin kiwon lafiya an cika su a cikin ganga na filastik. Kwanan nan, adadin kayan abinci mai gina jiki na wasanni tare da mafita mai laushi ya karu. A yau, abinci mai gina jiki na wasanni yana da nau'o'in mafita na marufi.
Buhun marufi mai ɗauke da jakar furotin ana kiransa marufi mai sassauƙa, wanda galibi yana amfani da kayan laushi, kamar takarda, fim, foil na aluminum ko fim ɗin ƙarfe. Shin kun taɓa yin mamakin abin da sassauƙan marufi na jakar furotin aka yi da shi? Me yasa kowane marufi mai sassauƙa za a iya buga shi tare da alamu masu launi don jawo hankalin ku don siye? Na gaba, wannan labarin zai bincika tsarin marufi mai laushi.
Abvantbuwan amfãni na m marufi
Marufi masu sassauƙa na ci gaba da bayyana a cikin rayuwar mutane. Muddin ka shiga cikin kantin sayar da kayan dadi, za ka iya ganin marufi masu sassauƙa tare da alamu da launuka iri-iri akan ɗakunan ajiya. Marufi masu sassauƙa yana da fa'idodi da yawa, wanda shine dalilin da ya sa ana iya amfani da shi a cikin masana'antu daban-daban, kamar masana'antar abinci, masana'antar lantarki, masana'antar kyawun likitanci, sinadarai na yau da kullun da masana'antu na kayan masana'antu.
1. Yana iya biyan buƙatun kariya iri-iri na kayayyaki da inganta rayuwar kayayyaki.
Marufi masu sassaucin ra'ayi na iya haɗawa da abubuwa daban-daban, kowannensu yana da halayensa don kare samfurin da inganta tsawonsa. Yawancin lokaci, yana iya saduwa da buƙatun toshe tururin ruwa, iskar gas, maiko, mai ƙarfi, da sauransu, ko anti-tsatsa, anti-lalata, anti-electromagnetic radiation, anti-static, anti-chemical, bakararre da sabo, wadanda ba. mai guba da mara gurbatawa.
2. Simple tsari, sauki don aiki da amfani.
Lokacin yin gyare-gyare mai sauƙi, za a iya samar da adadi mai yawa na ma'auni mai sauƙi idan dai an saya na'ura mai inganci, kuma fasaha ta ƙware sosai. Ga masu amfani, marufi masu sassauƙa sun dace don aiki da sauƙin buɗewa da ci.
3. Musamman dace da tallace-tallace, tare da karfi samfurin roko.
Za'a iya ɗaukar marufi mai sassauƙa azaman hanyar tattarawa mafi dacewa saboda gininsa mara nauyi da jin daɗin hannunta. Siffar bugu mai launi a kan marufi kuma yana sauƙaƙa wa masana'antun don bayyana bayanan samfurin da fasali a cikin cikakkiyar hanya, yana jawo masu amfani don siyan wannan samfur.
4. Ƙananan marufi da farashin sufuri
Tun da yawancin marufi masu sassaucin ra'ayi an yi su ne da fim, kayan kwalliyar kayan kwalliyar sun mamaye karamin sarari, jigilar kayayyaki yana da matukar dacewa, kuma an rage yawan farashi sosai idan aka kwatanta da farashin marufi mai ƙarfi.
Halaye na m marufi bugu substrates
Kowane fakiti mai sassauƙa yawanci ana buga shi tare da alamu da launuka daban-daban don jawo hankalin masu siye don siyan samfurin. Buga marufi masu sassauƙa ya kasu zuwa hanyoyi uku, wato bugu na sama, bugu na ciki ba tare da haɗawa da haɗawa ta ciki ba. Buga saman yana nufin cewa an buga tawada a saman saman kunshin. Ba a haɗa bugu na ciki ba, wanda ke nufin cewa an buga samfurin a gefen ciki na kunshin, wanda zai iya kasancewa tare da marufi. Har ila yau, an bambanta ginshiƙan tushe na marufi da bugu. Daban-daban bugu substrates suna da nasu halaye na musamman kuma sun dace da nau'ikan marufi masu sassauƙa.
1. BOPP
Don madaidaicin marufi na bugu na yau da kullun, bai kamata a sami ramuka masu kyau yayin bugu ba, in ba haka ba zai shafi sashin allo mara zurfi. Ya kamata a ba da kulawa ta musamman ga raguwar zafi, tashin hankali na ƙasa da santsi, bugun bugun ya kamata ya zama matsakaici, kuma bushewar zafin jiki ya zama ƙasa da 80 ° C.
2. BOPET
Saboda fim ɗin PET yawanci sirara ne, yana buƙatar ɗan ƙaramin ƙarfi don yin shi yayin bugawa. Don ɓangaren tawada, yana da kyau a yi amfani da tawada na ƙwararru, kuma abubuwan da aka buga tare da tawada gabaɗaya yana da sauƙin cirewa. Taron na iya kula da wani yanayi mai zafi yayin bugu, wanda ke taimakawa wajen jure yanayin bushewa.
3. BOPA
Babban fasalin shi ne cewa yana da sauƙi don ɗaukar danshi da lalacewa, don haka kula da wannan maɓalli na musamman lokacin bugawa. Domin yana da sauƙi don shayar da danshi da nakasa, sai a yi amfani da shi nan da nan bayan an cire shi, kuma a rufe sauran fim din kuma a tabbatar da danshi nan da nan. Fim ɗin BOPA da aka buga ya kamata a canza shi nan da nan zuwa shirin na gaba don sarrafa fili. Idan ba za a iya haɗa shi nan da nan ba, ya kamata a rufe shi kuma a tattara shi, kuma lokacin ajiya gabaɗaya bai wuce sa'o'i 24 ba.
4. CPP, CPE
Don fina-finai na PP da PE da ba a miƙe ba, tashin hankalin bugawa yana da ƙanƙanta, kuma wahalar bugu yana da girma. Lokacin zayyana samfurin, adadin nakasar ƙirar ya kamata a yi la'akari sosai.
Tsarin m marufi
Kamar yadda sunan ke nunawa, marufi masu sassauƙa suna yin abubuwa daban-daban. Daga ra'ayi mai sauƙi na gine-gine, ana iya raba marufi masu sassauƙa zuwa sassa uku. Mafi girman kayan Layer yawanci PET, NY(PA), OPP ko takarda, kayan abu na tsakiya shine Al, VMPET, PET ko NY(PA), kuma kayan ciki na PE, CPP ko VMCPP. Aiwatar da manne tsakanin Layer na waje, Layer na tsakiya da Layer na ciki don haɗa kayan yadudduka uku zuwa juna.
A cikin rayuwar yau da kullun, abubuwa da yawa suna buƙatar mannewa don haɗawa, amma ba kasafai muke fahimtar wanzuwar waɗannan adhesives ba. Kamar marufi masu sassauƙa, ana amfani da adhesives don haɗa yadudduka daban-daban. Ɗauki masana'antar Garment a matsayin misali, sun san tsarin marufi masu sassauƙa da matakan daban-daban mafi kyau. Filayen marufi masu sassauƙa yana buƙatar samfura masu yawa da launuka don jawo hankalin masu siye su saya. A lokacin aikin bugawa, masana'antar zane-zanen launi za ta fara buga samfurin a kan fim ɗin fim, sa'an nan kuma amfani da manne don haɗa fim ɗin da aka tsara tare da sauran shimfidar wuri. Manne. M marufi marufi (PUA) bayar da Coating Precision Materials yana da kyau kwarai bonding sakamako a kan daban-daban fina-finai, kuma yana da abũbuwan amfãni daga rashin tasiri da bugu ingancin tawada, babban farko bonding ƙarfi, zafi juriya, tsufa juriya, da dai sauransu.
Lokacin aikawa: Nuwamba-05-2022