Protein foda marufi: daga ganga zuwa jakar marufi

Abinci mai gina jiki na wasanni shine sunan gabaɗaya, wanda ya ƙunshi samfura daban-daban daga furotin foda zuwa sandunan makamashi da samfuran lafiya. A al'adance, furotin foda da kayayyakin kiwon lafiya an cika su a cikin ganga na filastik. Kwanan nan, adadin kayan abinci mai gina jiki na wasanni tare da mafita mai laushi ya karu. A yau, abinci mai gina jiki na wasanni yana da nau'o'in mafita na marufi. Wasu shahararrun nau'ikan su ne jakunkuna na tsaye, jakunkuna mai gefe uku, da jakunkuna masu kama da juna, da kuma robobi ko na takarda. Idan aka kwatanta da samfuran ganga, ana ɗaukar ƙananan jakunkuna a matsayin ƙarin bayani na marufi na zamani. Baya ga amfani da fa'idodin farashi, za su iya adana sarari da haɓaka tasirin alama. Ana iya la'akari da cewa waɗannan fa'idodin sune dalilin da yasa mafita mai laushi mai laushi yanzu shine zaɓi na farko don yawancin alamun abinci mai gina jiki na wasanni.

Wannan shafin yanar gizon yana taƙaita wasu matsalolin da za ku iya fuskanta kafin matsawa daga akwati mai wuya zuwa jaka mai laushi, sabon abu kuma mai dorewa da ƙananan jakunkuna.

 

Menene dorewar jaka da ganga?

Gabaɗaya magana, marufi mai laushi ana ɗaukarsa a matsayin mafi ɗorewa madadin ganga robobi. Idan aka kwatanta da tukwane na gargajiya, ƙananan jakunkuna sun fi sauƙi kuma suna amfani da ƙarancin filastik don ɗaukar adadin samfuran iri ɗaya. Sassaukan su da haske suna sa su sauƙin adanawa da jigilar su, wanda ke rage yawan iskar carbon dioxide a cikin tsarin dabaru. Ci gaban kwanan nan shine gabatar da kayan da za'a iya sake yin amfani da su a cikin marufi masu laushi. Jakunkuna da aka sake yin fa'ida da ƙananan jakunkuna cikin sauri suna zama zaɓin marufi don samfuran abinci mai gina jiki na wasanni. Zaɓuɓɓukan mu da za a sake amfani da su sun haɗa da LDPE mai tsayi mai tsayi da takarda mara takarda.

Shin marufi masu laushi na iya ba da kariya iri ɗaya don samfuran ku?

Marufi mai laushi shine kyakkyawan zaɓi don samfuran da ke buƙatar kariya sosai daga abubuwan waje kamar oxygen, zafi da haskoki na ultraviolet. Jakunkuna masu gina jiki na wasanni da ƙananan jakunkuna ana yin su ne da faranti na matsa lamba. Ana iya canza waɗannan sifofin don cimma takamaiman matakin kariya don samfuran marufi. Polyester mai ƙarfe da kayan aluminium suna ba da kyakkyawan shinge mai kyau don adana samfuran masu mahimmanci (kamar foda, cakulan da capsules), da kuma amfani da zik ɗin rufewa mai maimaita yana nufin cewa foda da kari ana kiyaye su sabo ne a duk lokacin amfani. Dangane da marufi, amincin abinci da amincin samfur suna da mahimmanci. Dukkanin fakitin abinci mai gina jiki na wasanni an yi su ne da faranti mai matsa lamba na matakin abinci a cikin masana'anta da takaddun shaida ta BRCGS.

Shin marufi mai laushi zai iya taimakawa samfuran ku su tsaya kan shiryayye?

Kasuwar abinci mai gina jiki ta wasanni ta kasance ta kasance mai cike da ƙima, don haka ya kamata marufi su ja hankali sosai gwargwadon yiwuwa domin ficewa a gasar. Idan aka kwatanta da marufi mai wuyar gargajiya na gargajiya, marufi mai laushi yana da fa'ida saboda yana ba da babban yanki don haɓaka alama da watsa bayanai. Daga cikakkiyar adadin pixels zuwa babban ma'anar bugu mai laushi da bugu mai laushi, marufi mai laushi yana goyan bayan amfani da cikakkun zane-zane, cikakkun launuka da haɓakar alama mai ƙarfi. Baya ga ingantaccen ingancin bugu, fasahar bugu na dijital kuma tana tallafawa babban keɓancewa da keɓancewa a ƙirar marufi mai laushi. Wannan na iya tabbatar da cewa fakitin abinci mai gina jiki na wasanni koyaushe yana tsayawa kan manyan kantunan.

Abokan ciniki suna ƙara sha'awar abinci mai gina jiki na musamman kuma suna neman abubuwan gina jiki waɗanda suka dace da salon rayuwarsu. Za'a haɗa samfuran ku kai tsaye tare da fakitin gani mai ɗorewa da ɗorewa da zamu iya bayarwa. Zabi daga cikin nau'ikan foda na furotin ɗin mu, suna da launuka masu kama ido da yawa ko launukan ƙarfe. Filaye mai santsi shine kyakkyawan zaɓi don hoton alamar ku da tambarin ku da bayanan abinci mai gina jiki. Yin amfani da bugu na gwal ɗin mu mai zafi ko sabis ɗin bugu na cikakken launi, ana iya samun sakamako na ƙwararru. Dukkanin jakunkunan marufi na ƙarshe za a iya keɓance su gwargwadon bukatunku. Siffofin ƙwararrun mu sun dace da sauƙi na furotin foda, kamar ramin yaga mai dacewa, maimaita hatimin zik din, da bawul ɗin iska. Hakanan an tsara su don tsayawa tsaye don nuna hotonku a sarari. Ko samfuran kayan abinci na ku don sojojin motsa jiki ne ko kuma talakawa masu sauƙi, fakitin foda na furotin ɗin mu na iya taimaka muku tallata yadda ya kamata kuma ku tsaya kan kantuna.


Lokacin aikawa: Nuwamba-05-2022