Pouch ɗin spout yana da sifofin sauƙi na zubawa da ɗaukar abubuwan ciki, kuma ana iya buɗewa da rufewa akai-akai. A fannin ruwa da tsaftataccen ruwa, yana da tsafta fiye da buhunan zik din kuma yana da tsada fiye da buhunan kwalba, don haka ya bunkasa cikin sauri kuma ya shahara a kasuwannin duniya. Yawanci ana amfani da shi Ya dace da marufi na abubuwan sha, kayan wanke-wanke, madara, miya miya, jelly da sauran kayayyakin.
Akwai matsaloli da yawa a cikin ainihin samar da jakar jaka, amma akwai manyan matsaloli guda biyu: ɗaya shine yayyowar ruwa ko iska lokacin da samfurin ya cika, ɗayan kuma shine sifar jaka mara kyau da hatimin ƙasa asymmetric a lokacin tsarin yin jaka. . Don haka, daidaitaccen zaɓi na zaɓin kayan jaka na Spout da buƙatun tsari na iya haɓaka halayen samfurin kuma ya jawo ƙarin masu amfani don dogaro da shi.
1. Yadda za a zabi kayan haɗin gwal na Sout pouch?
Jakar spout na gama-gari a kasuwa gabaɗaya ta ƙunshi nau'ikan fina-finai uku ko fiye, gami da Layer na waje, Layer na tsakiya da Layer na ciki.
Layer na waje shine kayan bugawa. A halin yanzu, kayan bugu na fakitin da aka saba amfani da su a kasuwa an yanke su daga OPP na yau da kullun. Wannan abu yawanci shine polyethylene terephthalate (PET), da PA da sauran kayan ƙarfi mai ƙarfi da babban shinge. zabi. Ana iya amfani da kayan gama-gari irin su BOPP da BOPP maras ban sha'awa don shirya busassun samfuran 'ya'yan itace. Idan marufi samfuran ruwa, PET ko kayan PA gabaɗaya ana amfani da su.
Tsakiyar Layer gabaɗaya ana yin ta ne da babban ƙarfi, kayan katanga, kamar PET, PA, VMPET, foil aluminum, da dai sauransu. Tsakiyar Layer shine kayan kariya na shinge, wanda yawanci nailan ne ko ya ƙunshi nailan ƙarfe. Abubuwan da aka fi amfani da su don wannan Layer shine fim ɗin PA mai ƙarfe (MET-PA), kuma RFID yana buƙatar tashin hankali na saman abu na interlayer don saduwa da abubuwan da aka haɗa kuma dole ne ya sami alaƙa mai kyau tare da m.
Ƙaƙwalwar ciki ita ce Layer mai rufe zafi, wanda gabaɗaya an yi shi da kayan aiki tare da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙarancin zafin jiki kamar polyethylene PE ko polypropylene PP da CPE. Ana buƙatar cewa tashin hankali na farfajiyar ya kamata ya dace da abubuwan da ake buƙata, kuma ya kamata ya kasance yana da kyakkyawan ikon hana gurɓataccen gurɓataccen abu, iyawar tsayayya da zafi.
Bayan PET, MET-PA da PE, sauran kayan kamar aluminum da nailan suma kayan aiki ne masu kyau don yin jakar Spout. Abubuwan da aka saba amfani da su don yin jakar Spout: PET, PA, MET-PA, MET-PET, Aluminum Foil, CPP, PE, VMPET, da sauransu.
Sout jakar 4 yadudduka kayan tsarin: PET/AL/BOPA/RCPP, wannan jakar ne Spout jakar na aluminum tsare dafa abinci irin
Sout jakar 3-Layer abu Tsarin: PET/MET-BOPA/LLDPE, wannan m high-shima jakar ana amfani da gaba ɗaya don jam bags.
Sout pouch 2 Layer kayan tsarin: BOPA/LLDPE Wannan jakar gaskiya ta BIB ana amfani da ita don jakar ruwa.
2. Menene hanyoyin fasaha na masana'anta jakar Spout?
Samar da jakar jakar spout tsari ne mai rikitarwa, gami da matakai da yawa kamar haɗawa, rufewar zafi, da warkewa, kuma kowane tsari yana buƙatar sarrafawa sosai.
(1) Bugawa
jakar spout yana buƙatar a rufe zafi, don haka tawada a wurin bututun ƙarfe dole ne ya yi amfani da tawada mai jure zafin zafi, kuma idan ya cancanta, ana buƙatar ƙara wakili don haɓaka hatimin bututun ƙarfe.
Ya kamata a lura cewa ɓangaren bututun ƙarfe gabaɗaya ba a buga shi da man matte ba. Saboda bambance-bambance a cikin juriyar yanayin zafi na wasu mai na bebe na gida, yawancin mai na bebe suna da sauƙin juyar da sandar a ƙarƙashin babban zafin jiki da yanayin matsa lamba na matsayi na rufe zafi. A lokaci guda, wuka mai rufe zafi na bututun bututun matsi na manual ba ya manne wa babban zanen zafin jiki, kuma anti-stickiness na bebe mai yana da sauƙin tarawa akan wukar bugun bututun ƙarfe.
(2) Haɗuwa
Ba za a iya amfani da manne na gama-gari don haɗawa ba, kuma ana buƙatar manne da ya dace da babban zafin jiki na bututun ƙarfe. Don jakar Spout da ke buƙatar dafa abinci mai zafi, manne dole ne ya zama babban manne darajar dafa abinci mai zafi.
Da zarar an ƙara spout a cikin jakar, a ƙarƙashin yanayin dafa abinci iri ɗaya, mai yiwuwa matsi na ƙarshe yayin aikin dafa abinci ba shi da ma'ana ko kuma riƙewar matsi bai isa ba, kuma jikin jakar da spout za a kumbura a wurin haɗin gwiwa. , yana haifar da karyewar jaka. Matsayin kunshin ya fi mayar da hankali a cikin mafi raunin matsayi na matsayi mai laushi da wuyar ɗauri. Sabili da haka, don jakar dafa abinci mai zafi tare da Spout, ana buƙatar ƙarin taka tsantsan yayin samarwa.
(3) Rufe zafi
Abubuwan da ya kamata a yi la'akari da su wajen saita yanayin zafi mai zafi sune: halaye na kayan rufewar zafi; na biyu shine kaurin fim; na uku shine adadin zafi mai zafi da girman wurin rufewar zafi. Gabaɗaya, lokacin da ɓangaren ɗaya ya yi zafi da yawa ana matse shi, za a iya saita zafin zafin da ke rufe zafi.
Dole ne a yi amfani da matsa lamba mai dacewa yayin aikin rufewar zafi don inganta mannewar kayan murfin zafi. Duk da haka, idan matsa lamba ya yi yawa, za a matse kayan da aka narkar da su, wanda ba wai kawai yana rinjayar bincike da kuma kawar da kurakuran jakar jaka ba, amma kuma yana rinjayar tasirin zafi na jakar kuma yana rage ƙarfin rufewar zafi.
Lokacin rufe zafi ba wai kawai yana da alaƙa da yanayin zafi da matsa lamba ba, har ma da aikin kayan aikin zafi, hanyar dumama da sauran dalilai. Ya kamata a daidaita ƙayyadaddun aiki bisa ga kayan aiki da kayan aiki daban-daban a cikin ainihin tsarin lalata.
Lokacin aikawa: Satumba-03-2022