Jakar marufi wani nau'i ne na marufi da ke amfani da robobi a matsayin ɗanyen abu kuma ana amfani da shi wajen kera kayayyaki daban-daban a rayuwa. Ana amfani dashi sosai a rayuwar yau da kullun da kuma samar da masana'antu, amma dacewa a wannan lokacin yana kawo cutarwa na dogon lokaci. Jakunkuna na marufi da aka saba amfani da su galibi ana yin su ne da fim ɗin polyethylene, wanda ba shi da guba, don haka ana iya amfani da shi don ɗaukar abinci. Har ila yau, akwai wani fim da aka yi da polyvinyl chloride, wanda shi kansa ba shi da guba, amma abubuwan da aka ƙara bisa ga amfani da fim din yawanci abubuwa ne masu cutarwa kuma suna da wasu guba. Don haka, irin waɗannan fina-finai da buhunan filastik da aka yi da fina-finai ba su dace da ɗaukar abinci ba.
Ana iya raba buhunan marufi na filastik zuwa cikiOPP, CPP, PP, PE, PVA, Eva, composite bags, co-extrusion bags, da dai sauransu.
CPP | Ba mai guba ba, mai haɗawa, mafi kyawun bayyanawa fiye da PE, ɗan ƙaramin taurin. Rubutun yana da taushi, tare da nuna gaskiya na PP da laushi na PE. |
PP | Taurin ya yi ƙasa da OPP, kuma ana iya miƙe shi (miƙen hanya biyu) sannan a ja shi cikin alwatika, hatimin ƙasa ko hatimin gefe. |
PE | Akwai formalin, wanda ba shi da ɗan ƙaranci |
PVA | Rubutun laushi, mai kyau nuna gaskiya, sabon nau'in kayan kare muhalli ne, yana narkewa a cikin ruwa, ana shigo da albarkatun kasa daga Japan, farashin yana da tsada, kuma ana amfani dashi sosai a ƙasashen waje. |
OPP | Kyakkyawan nuna gaskiya, ƙarfi mai ƙarfi |
Jakar hadaddiyar giyar | Ƙarfin rufewa mai ƙarfi, bugu, tawada ba zai faɗi ba |
Jakar da aka haɗa tare | Kyakkyawan nuna gaskiya, laushi mai laushi, bugawa |
Za a iya raba buhunan marufi na filastik zuwa: jakunkuna masu saƙa na filastik da jakunkuna na fim ɗin filastik bisa ga tsarin samfuri da amfani daban-daban.
jakar saƙa
Jakunkuna da aka saka na filastik sun ƙunshi jaka na polypropylene da jakunkuna na polyethylene bisa ga manyan kayan;
Dangane da hanyar dinki, an raba shi zuwa jakar kabu da jakar kabu.
Kayan marufi da ake amfani da su sosai a cikin takin zamani, samfuran sinadarai da sauran abubuwa. Babban tsarin samar da shi shine amfani da albarkatun robobi don fitar da fim, yanke, da kuma shimfiɗa yadudduka ba tare da kai tsaye ba, da samun samfuran ta hanyar saƙa da saƙa, wanda galibi ake kira jakunkuna.
Siffofin: nauyi mai sauƙi, ƙarfin ƙarfi, juriya na lalata, da dai sauransu Bayan ƙara rufin fim ɗin filastik, zai iya zama tabbacin danshi da danshi; Matsakaicin nauyin jakunkuna masu haske yana ƙasa da 2.5kg, matsakaicin matsakaicin matsakaici shine 25-50kg, kuma nauyin nauyin jaka mai nauyi shine 50-100kg.
jakar fim
Kayan albarkatun kasa na jakar fim ɗin filastik shine polyethylene. Jakunkuna na filastik sun kawo jin daɗi ga rayuwarmu, amma dacewa a wannan lokacin ya kawo lahani na dogon lokaci.
Rarraba da albarkatun kasa: high matsa lamba polyethylene roba jaka, low matsa lamba polyethylene roba bags, polypropylene roba bags, polyvinyl chloride filastik jaka, da dai sauransu.
Rarraba ta siffa: jakar vest, jakar madaidaiciya. Jakunkuna da aka rufe, buhunan filastik, jakunkuna masu siffa na musamman, da sauransu.
Siffofin: jakunkuna masu haske tare da kaya fiye da 1kg; matsakaici jakunkuna tare da nauyin 1-10kg; jaka masu nauyi tare da nauyin 10-30kg; buhunan kwantena mai nauyin fiye da 1000kg.
Ana yawan amfani da buhunan marufi na abinci a rayuwar mutane, amma dole ne ku yi hankali yayin amfani da su. Wasu buhunan marufi na filastik suna da guba kuma ba za a iya amfani da su don adana abinci kai tsaye ba.
1. Lura da idanu
Jakunkuna na filastik da ba masu guba ba fari ne, a bayyane ko ɗan haske, kuma suna da nau'in nau'in iri; Jakunkunan filastik masu guba masu launin launi ne ko fari, amma suna da fa'ida mara kyau da turɓaya, kuma saman filastik ba shi da daidaituwa kuma yana da ƙananan barbashi.
2. Ji da kunnuwanku
Lokacin da aka girgiza jakar filastik da hannu da ƙarfi, sauti mai tsauri yana nuna cewa jakar filastik ce mara guba; kuma ƙaramar sautin ƙarami jakar filastik ce mai guba.
3. Taɓa da hannu
Taɓa fuskar jakar jakar filastik da hannunka, yana da santsi sosai kuma ba mai guba ba; m, astringent, waxy ji yana da guba.
4. Kamshi da hanci
Jakunkunan filastik marasa guba ba su da wari; waɗanda ke da ƙamshi mai ƙamshi ko ɗanɗano mara kyau suna da guba.
5. Hanyar gwajin nutsewa
Saka jakar robobin a cikin ruwan, danna shi zuwa kasan ruwan da hannunka, jira na wani lokaci, jakar marufi mara guba da ta fado ita ce jakar marufi mara guba, da wadda ta nutse a jikin. kasa jakar marufi mai guba ce.
6. Hanyar konewa
Jakunkunan filastik da ba su da guba suna iya ƙonewa, ƙarshen harshen wutan rawaya ne, kuma ƙarshen harshen wutan cyan ne. , kasa kore ne, ana iya goge laushi, kuma ana iya jin ƙamshin ƙamshi
Lokacin aikawa: Fabrairu-12-2022