Menene busassun kayan lambu
Busassun 'ya'yan itatuwa da kayan marmari, waɗanda kuma aka sani da ƴaƴan ƴaƴan marmari da ganyaye da busassun 'ya'yan itatuwa da kayan marmari, abinci ne da ake samu ta wurin bushewar 'ya'yan itace ko kayan marmari. Wanda aka fi so su ne busasshen strawberries, busasshiyar ayaba, busasshen cucumbers, da dai sauransu. Yaya ake yin waɗannan busassun 'ya'yan itatuwa da kayan marmari?
Busassun 'ya'yan itatuwa da kayan marmari galibi ana siye su a waje gabaɗaya ana yin su ta hanyar ɓacin rai. Bayan an sarrafa kayan marmari da kayan marmari, ana saka su a cikin kayan aikin soya, kuma ana amfani da man kayan lambu da ke ƙasa da 100 ° C don soya a cikin injin. Ƙananan, nisantar oxidation mai yawa, da kuma nisantar samuwar ƙwayoyin cuta, don haka busassun 'ya'yan itatuwa da kayan marmari sun fi aminci da lafiya fiye da soyayyen abinci.
Jakunkuna na busassun kayan lambu
Gabaɗaya, buhunan robobin da ake amfani da su musamman don shirya busassun kayan lambu ba su da guba saboda an yi su da polyethylene ko nailan. Lokacin samar da polyethylene, babu wasu kayan da aka haɗe, don haka polyethylene da aka samar yana da ƙananan yawa, laushi mai laushi, da kwanciyar hankali mai kyau ga hasken rana, iska, zafi, da sinadarai, don haka babu buƙatar ƙara wani stabilizers mai guba da filastik.
Don haka, yin amfani da wannan fim ɗin filastik don yin buhunan kayan abinci ba shi da haɗari kuma ba mai guba ba. Duk da haka, fim ɗin filastik har yanzu yana ɗan ɗanɗana numfashi, kuma idan aka yi amfani da shi don nannade ƙamshi ko wasu abubuwan ƙamshi, wani ƙamshi ko ƙamshi zai tsere. Idan haka ne, mafi kyawun membrane nailan ya fi kyau.
Daga cikin su, bayyanar buhunan kayan abinci na robobi ya sauƙaƙe rayuwar mutane, kuma gaskiya ne cewa muna iya ganin kowane nau'in buhunan kayan abinci a kowane lokaci, a ko'ina a cikin rayuwarmu ta yau da kullun. A halin yanzu, jakunkunan marufi na zik din masu tallafawa kansu sun shahara sosai a kasuwa. Shin kun san dalilin da yasa buhunan marufi na zik din masu tallafawa da kai suke da fice sosai a cikin kowane nau'in buhunan kayan abinci?
Jakar marufi na zipper mai tallafawa kai ba mai guba ba ne kuma mara daɗi, yana da sassauci mai kyau, kuma ana iya rufe shi da so, wanda ya dace sosai; ƙirar kusurwa mai kyau ba kawai kyakkyawa ba ne amma kuma ba ya cutar da hannu, kuma yana da kyau kuma yana da kyau. Haka kuma, tana ɗaukar ƙirar cizo na musamman-a cikin concave-convex buckle, wanda aka rufe sosai kuma ba zai buɗe kai tsaye ba lokacin da ya cika.
Amfanin jakunkuna masu tsayi
1. Jakunkuna marufi na zipper masu tallafawa kai suna da sauƙin amfani kuma suna da kyau, kuma suna samar da ƙarin sarari ga masu siyarwa. A cikin tsarin siyar da kayan ciye-ciye, ya zama al'adar marufi.
2. Idan aka kwatanta da jakunkuna na gargajiya na gargajiya, yana da sauƙi don rufewa, kuma yana da matukar dacewa don amfani da shi, wanda ke magance matsalar cewa abubuwa bayan buɗewa suna da sauƙi don shafan danshi da lalacewa.
3. Masu amfani za su iya sake amfani da shi cikin sauƙi. Lokacin da ba sa so su ci, za su iya sake rufe jakar don inganta dacewar marufi. Rayuwar shiryayye na alewa ta tsawaita sosai, don haka kada ku damu da cin ta cikin lokaci bayan an buɗe alewar.
Amma yawancin abokai sun san abin da za su kula da su yayin amfani da jakunkuna na zik din masu tallafawa kansu?
Abubuwan da ke buƙatar kulawa yayin amfani da jakunkuna na marufi na zik mai tallafi:
1. Don tabbatar da tsaftar ɓangaren zik din, idan zaruruwa da ƙura sun shiga, aikin rufewa zai ragu. Ana ba da shawarar goge jakar ziplock tare da gauze mai jika da ruwa kafin rufe zik din. Bayan rufe zik din, sake duba ƙulli don tabbatar da matse shi. Wannan zai tabbatar da mafi kyawun adana busasshen kayan lambu.
2. Lokacin adanawa, kula da ko akwai abubuwa masu kaifi don tabbatar da amincin su.
Lokacin aikawa: Dec-17-2022